ข่าวสุขภาพ
ค้นหา รพ.-คลินิก-ร้านยาทั่วไทย ร้านยาคุณภาพ บริการสุขภาพ คลินิกเอกชน งาน รพ.
บริการวัคซีนโควิด บริการตรวจโควิด
ตำแหน่งงาน
ข่าวสุขภาพทั่วไป ข่าวธุรกิจสุขภาพไทย ข่าว/กิจกรรม/สาระ รพ.ต่างๆ ข้อมูลบริการ รพ.ต่างๆ สิทธิสุขภาพชาวไทย สาระความรู้สุขภาพ ท่องเที่ยวสุขภาพ กิจกรรม ESG CSR กิจกรรม Event Health Economy ข่าวธุรกิจสุขภาพรอบโลก บริจาค
น่าสนใจไทยแลนด์
English
About us เผยแพร่เนื้อหา สถิติเว็บไซต์ สำรวจความเห็นสุขภาพ โฆษณา
healthserv.net@gmail.com

อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ

อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ Thumb HealthServ.net
อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ ThumbMobile HealthServ.net

วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม 2566 วันเลือกตั้งทั่วไป การเลือกตั้งครั้งประวัติศาสตร์ประเทศไทย เลือกตั้ง 2 ใบ แบบรายบุคคลและแบบบัญชีรายชื่อ ติดตามผลการเลือกตั้งจาก 400 เขตทั่วประเทศได้ที่นี่

อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ HealthServ

ก้าวไกลประกาศพรรคร่วมรัฐบาล 308 เสียง

นายพิธา ลิ้มเจริญรัฐ หัวหน้าพรรคก้าวไกล แถลงข่าว การจัดตั้งรัฐบาล เสียงข้างมาก รวม 308  เสียง ประกอบด้วย พรรคก้าวไกล (112) พรรคเพื่อไทย (112) พรรคไทยสร้างไทย (5) พรรคประชาชาติ (7) พรรคเสรีรวมไทย  เป็นจำนวนที่เพียงพอแล้วในการจัดตั้งรัฐบาล
*วงเล็บคือจำนวนสส.เขต

น่าสนใจจากการเลือกตั้ง 2566

ผู้มาใช้สิทธิ 39,319,301 คน จากผู้มีสิทธิ52,238,594คน คิดเป็น 75.27%

จังหวัดที่พรรคการเมืองเดียวกวาดยกจังหวัด (จำนวนที่นั่ง)
  • นนทบุรี ก้าวไกล (8)
  • สมุทรปราการ ก้าวไกล (7)
  • จันทบุรี ก้าวไกล (3)
  • ระยอง ก้าวไกล (5)
  • ตราด ก้าวไกล (1)
  • สมุทรสงคราม ก้าวไกล (1)
  • สมุทรสาคร ก้าวไกล (3) 
  • ภูเก็ต ก้าวไกล (3)
  • น่าน เพื่อไทย (3)
  • อุตรดิตถ์ เพื่อไทย (3)
  • สุโขทัย เพื่อไทย (4)
  • พะเยา พลังประชารัฐ (3)
  • กำแพงเพชร พลังประชารัฐ (4)
  • เพชรบูรณ์ พลังประชารัฐ (6)
  • ชุมพร รวมไทยสร้างชาติ (3)
  • บุรีรัมย์ ภูมิใจไทย (10)
  • กระบี่ ภูมิใจไทย (3)
  • ยะลา ประชาชาติ (3)
  • สุพรรณบุรี ชาติไทยพัฒนา (5)

Big Surprise การเลือกตั้งครั้งนี้ คือม้ามืด 2 ท่าน จากพรรคเพื่อไทรวมพลัง ในเขต 3 และ เขต 10 จ.อุบลราชธานี 
  • เขต 3 เพื่อไทรวมพลัง นางพิมพกาญจน์ พลสมัคร 31,218 
  • เพื่อไทรวมพลัง นายสมศักดิ์ บุญประชม 62,754
และคุณ นายสมศักดิ์ บุญประชม ติดกลุ่มนำผู้สมัครที่ได้คะแนนสูงสุดของประเทศ ที่ 62,754

รายชื่อผู้ได้คะแนนสูงสุด (เกิน 50,000 คะแนน)
  • เพื่อไทย นายครูมานิตย์ สังข์พุ่ม 68,300 เขต 5 สุรินทร์
  • พลังประชารัฐ นายทวี สุระบาล 63,185 เขต 2 ตรัง
  • ภูมิใจไทย นายถิรเดช ตั้งมั่นก่อกิจ 62,976 เขต 2 กระบี่
  • เพื่อไทรวมพลัง นายสมศักดิ์ บุญประชม 62,754 เขต 10 อุบลราชธานี
  • ประชาธิปัตย์ นางสาวสุณัฐชา โล่สถาพรพิพิธ 62,644 เขต 3 ตรัง
  • เพื่อไทย นายอาทิตย์ หวังศุภกิจโกศล 60,320 เขต 11 นครราชสีมา
  • ก้าวไกล นางสาวนิตยา มีศรี 60,282 เขต 5 สมุทรปราการ
  • ก้าวไกล นางสาวพุธิตา ชัยอนันต์ 62,009 เขต 4 เชียงใหม่
  • ก้าวไกล นายวิทวิสิทธิ์ ปันสวนปลูก 60,127 เขต 1 ลำพูน
  • เพื่อไทย นายชลน่าน ศรีแก้ว 56,746 เขต 2 น่าน
  • เพื่อไทย นางสาวปิยะรัฐชย์ ติยะไพรัช 55,778 เขต 2 เชียงราย
  • ภูมิใจไทย นายวรศิษฎ์ เลียงประสิทธิ์ 55,612 เขต 2 สตูล
  • รวมไทยสร้างชาติ นายอัครเดช วงษ์พิทักษ์โรจน์ 54,815 เขต 4 ราชบุรี
  • เพื่อไทย นายสรวงศ์ เทียนทอง 53,989 เขต 3 สระแก้ว
  • พลังประชารัฐ นายธรรมนัส พรหมเผ่า 53,963 เขต 1 พะเยา
  • ประชาชาติ นายซูการ์โน มะทา 51,946 เขต 2 ยะลา
  • ภูมิใจไทย นายสฤษฏ์พงษ์ เกี่ยวข้อง 51,845 เขต 3 กระบี่
  • เพื่อไทย นางสาวปิยะนุช ยินดีสุข 51,348 เขต 7 นครราชสีมา
  • เพื่อไทย นายอภิชา เลิศพชรกมล 51,206 เขต 10 นครราชสีมา
  • ก้าวไกล นางสาวการณิก จันทดา 51,181 เขต 2 เชียงใหม่
  • ก้าวไกล นายภัทรพงษ์ ลีลาภัทร์ 50,878 เขต 8 เชียงใหม่
  • เพื่อไทย นายศรัณย์ ทิมสุวรรณ 50,421 เขต 2 เลย
  • ก้าวไกล นายพิชัย แจ้งจรรยาวงศ์ 50,177 เขต 3 สมุทรปราการ
  • ก้าวไกล นายศุภณัฐ มีนชัยนันท์ 50,132 เขต 9 กรุงเทพ
  • ภูมิใจไทย นายสุรศักดิ์ พันธ์เจริญวรกุล 50,080 เขต 4 พระนครศรีอยุธยา
  • ก้าวไกล นายณัฐชา บุญไชยอินสวัสดิ์ 50,035 เขต 27 กรุงเทพ

ชนะกันฉิวเฉียดที่สุด (ไม่เกิน 1,500 คะแนน)
  • เขต 20 กรุงเทพ ห่างกัน 4 คะแนน 
    อันดับ 1  เพื่อไทย นางสาวธีรรัตน์ สำเร็จวาณิชย์ 34,749
    อันดับ 2  ก้าวไกล นายชุมพล หลักคำ 34,745
  • เขต 2 พังงา ห่างกัน 109 คะแนน 
    อันดับ 1  พลังประชารัฐ นายฉกาจ พัฒนกิจวิบูลย์ 21,506
    อันดับ 2  เพื่อไทย นายกฤษ ศรีฟ้า 21,397
  • เขต 2 สงขลา ห่างกัน 168 คะแนน
    อันดับ 1  รวมไทยสร้างชาติ นายศาสตรา ศรีปาน 20,553
    อันดับ 2  ก้าวไกล นางสาววชิราภรณ์ นิรันตราภรณ์ 20,385
  • เขต 5 เชียงใหม่ ห่างกัน 277 คะแนน
    อันดับ 1  เพื่อไทย นายจุลพันธ์ อมรวิวัฒน์ 38,015
    อันดับ 2  ก้าวไกล นายสมชิด กันธะยา 37,738
  • เขต 9 อุบลราชธานี ห่างกัน 460 คะแนน
    อันดับ 1  ไทยสร้างไทย นางรำพูล ตันติวณิชชานนท์ 31,311
    อันดับ 2  เพื่อไทย นายประภูศักดิ์ จินตะเวช 30,851
  • เขต 2 สกลนคร ห่างกัน 718 คะแนน
    อันดับ 1  ประชาธิปัตย์ นายชาตรี หล้าพรหม 27,405
    อันดับ 2  เพื่อไทย นายนิยม เวชกามา 26,687
  • เขต 5 ปทุมธานี ห่างกัน 1,094 คะแนน
    อันดับ 1  เพื่อไทย นายมนัสนันท์ หลีนวรัตน์ 35,074
    อันดับ 2  ภูมิใจไทย นายพิษณุ พลธี 33,980
  • เขต 6 สงขลา ห่างกัน 1,187 คะแนน
    อันดับ 1  ประชาธิปัตย์ นางสาวสุภาพร กำเนิดผล 34,835
    อันดับ 2  พลังประชารัฐ นายอนุกูล พฤกษานุศักดิ์ 33,648
  • เขต 1 ประจวบคีรีขันธ์ ห่างกัน 1,229 คะแนน 
    อันดับ 1  ภูมิใจไทย นายสังคม แดงโชติ 34,445
    อันดับ 2  ประชาธิปัตย์ นายมนตรี ปาน้อยนนท์ 33,216
  • เขต 4 พิษณุโลก ห่างกัน 1,316 คะแนน
    อันดับ 1  เพื่อไทย นางสาวพิมพ์พิชชา ชัยศุภกิจเจริญ 25,626
    อันดับ 2  ภูมิใจไทย นายนิยม ช่างพินิจ 24,310
  • เขต 1 อุบลราชธานี ห่างกัน 1,356 คะแนน
    อันดับ 1  เพื่อไทย นายวรสิทธิ์ กัลป์ตินันท์ 32,468
    อันดับ 2  ก้าวไกล นายวิศรุต สวัสดิ์วร 31,112
  • เขต 1 ปัตตานี ห่างกัน 1,491 คะแนน 
    อันดับ 1  ประชาชาติ ผู้ช่วยศาสตราจารย์วรวิทย์ บารู 13,938
    อันดับ 2  ภูมิใจไทย นางสาวเพชรดาว โต๊ะมีนา 12,447

คาดการณ์ ส.ส. แบ่งเขต@16 พฤษภาคม 16.00 น. LINK

อันดับ 1 ก้าวไกล 113 ที่นั่ง 
อันดับ 2 เพื่อไทย 112 ที่นั่ง
 อันดับ 3 ภูมิใจไทย 67 ที่นั่ง 
อันดับ 4 พลังประชารัฐ 39 ที่นั่ง 
อันดับ 5 รวมไทยสร้างชาติ 23  ที่นั่ง 
อันดับ 6 ประชาธิปัตย์ 22 ที่นั่ง 
อันดับ 7 ชาติไทยพัฒนา 9 ที่นั่ง  
อันดับ 8 ประชาชาติ 7 ที่นั่ง 
อันดับ 9 ไทยสร้างไทย 5  ที่นั่ง 
อันดับ 10 เพื่อไทรวมพลัง 2 ที่นั่ง
อันดับ 11 ชาติพัฒนากล้า 1 ที่นั่ง
 

10 อันดับ คะแนนบัญชีรายชื่อรวม @16 พฤษภาคม 16.00 น. LINK

อันดับ 1 ก้าวไกล 14,233,895
อันดับ 2 เพื่อไทย 10,865,836
อันดับ 3 รวมไทยสร้างชาติ 4,673,691
อันดับ 4 ภูมิใจไทย 1,121,595
อันดับ 5 ประชาธิปัตย์ 899,303
อันดับ 6 ประชาชาติ 576,613
อันดับ 7 พลังประชารัฐ 530,017
อันดับ 8 เสรีรวมไทย 347,607
อันดับ 9 ไทยสร้างไทย 338,042
อันดับ 10 ประชาธิปไตยใหม่ 266,799
อันดับ 11 ใหม่ 246,177
อันดับ 12 ชาติพัฒนากล้า 207,860
 

กรุงเทพมหานคร 33 เขต@16 พฤษภาคม 16.00 น.

เขต 1 เขตพระนคร เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย เขตสัมพันธวงศ์ เขตดุสิต (ยกเว้นแขวงถนนนครไชยศรี) เขตบางรัก -- ก้าวไกล นายปารเมศ วิทยารักษ์  28,500
 
เขต 2 เขตสาทร เขตปทุมวัน เขตราชเทวี -- ก้าวไกล นางสาวธิษะณา ชุณหะวัณ 27,055
 
เขต 3 เขตบางคอแหลม เขตยานนาวา -- ก้าวไกล นายจรยุทธ จตุรพรประสิทธิ์ 33,431
 
เขต 4 เขตคลองเตย เขตวัฒนา -- ก้าวไกล นายภัณฑิล น่วมเจิม 30,891
 
เขต 5 เขตห้วยขวาง เขตวังทองหลาง (ยกเว้นแขวงคลองเจ้าคุณสิงห์) -- ก้าวไกล นายเฉลิมชัย กุลาเลิศ 23,724
 
เขต 6 เขตพญาไท เขตดินแดง -- ก้าวไกล นายกัณตภณ ดวงอัมพร 15,377
 
เขต 7 เขตบางซื่อ เขตดุสิต (เฉพาะแขวงถนนนครไชยศรี) -- ก้าวไกล นางสาวภัสริน รามวงศ์ นางสาวภัสริน รามวงศ์ 10,371
 
เขต 8 เขตหลักสี่ (ยกเว้นแขวงตลาดบางเขน) เขตจตุจักร (ยกเว้นแขวงจันทรเกษม และแขวงเสนานิคม) -- ก้าวไกล นายชยพล สท้อนดี 
นายชยพล สท้อนดี 13,860
 
เขต 9 เขตบางเขน (ยกเว้นแขวงท่าแร้ง) เขตจตุจักร (เฉพาะแขวงจันทรเกษม และแขวงเสนานิคม) เขตหลักสี่ -- ก้าวไกล นายศุภณัฐ มีนชัยนันท์ 27,558
 
เขต 10 เขตดอนเมือง
 
เขต 11 เขตสายไหม (ยกเว้นแขวงออเงิน) -- ก้าวไกล นางสาวศศินันท์ ธรรมนิฐิ 36,283
 
เขต 12 เขตสายไหม (เฉพาะแขวงออเงิน) เขตบางเขน (เฉพาะแขวงท่าแร้ง) เขตลาดพร้าว (เฉพาะแขวงจรเข้บัว) -- ก้าวไกล นายภูริวรรธก์ ใจสำราญ 33,215
 
เขต 13 เขตลาดพร้าว (ยกเว้นแขวงจรเข้บัว) เขตบึงกุ่ม (ยกเว้นแขวงคลองกุ่ม) -- ก้าวไกล เรือโทธนเดช เพ็งสุข 36,834
 
เขต 14 เขตวังทองหลาง (เฉพาะแขวงคลองเจ้าคุณสิงห์) เขตบางกะปิ -- ก้าวไกล นางสาวสิริลภัส กองตระก 39,145
 
เขต 15 เขตคันนายาว เขตบึงกุ่ม -- ก้าวไกล นายวิทวัส ติชะวาณิชย์  27,910
 
เขต 16 เขตคลองสามวา (ยกเว้นแขวงสามวาตะวันออก และแขวงทรายกองดินใต้) -- ก้าวไกล นางสาวพิมพ์กาญจน์ กีรติ 11,329
 
เขต 17 เขตหนองจอก (ยกเว้นแข วงโคกแฝด แขวงลำผักชี และแขวงลำ ต้อยติ่ง) เขตคลองสามวา (เฉพาะแขวงสามวาตะวันออก และแขวงทรายกองดินใต้) -- ก้าวไกล นายวีรวุธ รักเที่ยง 19,107
 
เขต 18 เขตหนองจอก (เฉพาะแขวงโคกแฝด และแขวงลำต้อยติ่ง) เขตลาดกระบัง (เฉพาะแขวงลำปลาทิว) เขตมีนบุรี (เฉพาะแขวงแสนแสบ) -- ก้าวไกล นายธีรัจชัย พันธุมาศ 26,986
 
เขต 19 เขตมีนบุรี (ยกเว้นแขวงแสนแสบ) เขตสะพานสูง (ยกเว้นแขวงทับช้าง) -- ก้าวไกล นายกันต์พงษ์ ประยูรศักดิ์ 33,944
 
เขต 20 เขตลาดกระบัง (ยกเว้นแขวงลำปลาทิว) -- เพื่อไทย นางสาวธีรรัตน์ สำเร็จวาณิชย์ 34,749
 
เขต 21 เขตประเวศ (ยกเว้นแขวงหนองบอน) เขตสะพานสูง (เฉพาะแขวงทับช้าง) -- ก้าวไกล นายณัฐพงศ์ เปรมพูลสวั 38,218
 
เขต 22 เขตสวนหลวง เขตประเวศ (เฉพาะแขวงหนองบอน) -- ก้าวไกล นายสุภกร ตันติไพบูลย์ธนะ 34,285
 
เขต 23 เขตพระโขนง เขตบางนา -- ก้าวไกล นายปิยรัฐ จงเทพ 24,495
 
เขต 24 เขตธนบุรี (ยกเว้นแขวงวัดกัลป์ยาณ์ แขวงหิรัญรูจี และแขวงบางยี่เรือ) เขตคลองสาน เขตราษฎร์บูรณะ (เฉพาะแขวงบางปะกอก) -- ก้าวไกล นายเท่าพิภพ ลิ้มจิตรกร 45,739 
 
เขต 25 เขตทุ่งครุ เขตราษฎร์บูรณะ (ยกเว้นแขวงบางปะกอก) -- ก้าวไกล นางสาวแอนศิริ วลัยกนก 26,909
 
เขต 26 เขตบางขุนเทียน (เฉพาะแขวงท่าข้าม) เขตจอมทอง (ยกเว้นแขวงบางขุนเทียน) -- ก้าวไกล นายไชยามพวาน มั่นเพียรจิตต์ 33,751
 
เขต 27 เขตบางบอน (เฉพาะแขวงบางบอนใต้ และแขวงคลองบางบอน) เขตบางขุนเทียน (ยกเว้นแขวงท่าข้าม) -- ก้าวไกล นายณัฐชา บุญไชยอินสวัสดิ์ 27,104
 
เขต 28 เขตจอมทอง (เฉพาะแขวงบางขุนเทียน) เขตบางบอน (ยกเว้นแขวงบางบอนใต้ และแขวงคลองบางบอน) เขตหนองแขม (เฉพาะแขวงหนองแขม) -- ก้าวไกล นางสาวรักชนก ศรีนอก 44,686
 
เขต 29 เขตบางแค (เฉพาะแขวงบางแคเหนือ และแขวงบางไผ่) เขตหนองแขม (ยกเว้นแขวงหนองแขม) -- ก้าวไกล นางสาวทิสรัตน์ เลาหพล 24,685
 
เขต 30 เขตบางแค (ยกเว้นแขวงบางแคเหนือ และแขวงบางไผ่) เขตภาษีเจริญ (เฉพาะแขวงบางหว้า แขวงบางด้วน และแขวงคลองขวาง) -- ก้าวไกล นายธัญธร ธนินวัฒนาธร 29,682
 
เขต 31 เขตทวีวัฒนา เขตตลิ่งชัน (ยกเว้นแขวงบางเชือกหนัง) -- ก้าวไกล นายสิริน สงวนสิน 46,152
 
เขต 32 เขตบางกอกน้อย (เฉพาะแขวงศิริราช) เขตบางกอกใหญ่ เขตภาษีเจริญ (ยกเว้นแขวงบางหว้า แขวงบางด้วน และแขวงคลองขวาง) เขตตลิ่งชัน (เฉพาะแขวงบางเชือกหนัง) เขตธนบุรี (เฉพาะแขวงวัดกัลป์ยาณ์ แขวงหิรัญรูจี และแขวงบางยี่เรือ) -- ก้าวไกล นางสาวปวิตรา จิตตกิจ 31,131
 
เขต 33 เขตบางพลัด เขตบางกอกน้อย (ยกเว้นแขวงศิริราช) -- ก้าวไกล นายพงศ์พันธ์ ยอดเมืองเจริญ 22,099
 
 

จำนวน ส.ส.แต่ละจังหวัด (เรียงตามอักษร)@6 พฤษภาคม 16.00 น.

กระบี่ ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายกิตติ กิตติธรกุล 39,520
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายถิรเดช ตั้งมั่นก่อกิจ 62,976
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายสฤษฏ์พงษ์ เกี่ยวข้อง 51,845

กาญจนบุรี  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายอัครนันท์ กัณณ์กิตตินันท์ 33,183
  • เขต 2 เพื่อไทย นายชูศักดิ์ แม้นทิม 23,278
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายยศวัฒน์ มาไพศาลสิน 44,813
  • เขต 4 เพื่อไทย นายศักดิ์ดา วิเชียรศิลป์ 37,401
  • เขต 5 เพื่อไทย นายพนม โพธิ์แก้ว 30,152

กาฬสินธุ์  ส.ส. 6 คน  100%
  • เขต 1  เพื่อไทย นายวิรัช พิมพะนิตย์ 56,559
  • เขต 2 เพื่อไทย นายพลากร พิมพะนิตย์ 49,784
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายจำลอง ภูนวนทา 37,055
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นางสาวประภา เฮงไพบูลย์ 31,536
  • เขต 5 เพื่อไทย นายทินพล ศรีธเรศ 39,998
  • เขต 6 เพื่อไทย นายประเสริฐ บุญเรือง 44,002

กำแพงเพชร  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 พลังประชารัฐ นายไผ่ ลิกค์ 36,187
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายเพชรภูมิ อาภรณ์รัตน์ 41,143
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายอนันต์ ผลอำนวย 37,149
  • เขต 4 พลังประชารัฐ นายปริญญา ฤกษ์หร่าย 36,132

ขอนแก่น  ส.ส. 11 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายวีรนันท์ ฮวดศรี 33,759
  • เขต 2 ก้าวไกล นายอิทธิพล ชลธราศิริ 38,984
  • เขต 3 ก้าวไกล นายชัชวาล อภิรักษ์มั่นคง 36,731
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นายเอกราช ช่างเหลา 33,104
  • เขต 5 เพื่อไทย นายภาควัต ศรีสุรพล 50,423
  • เขต 6 เพื่อไทย นายสิงหภณ ดีนาง 29,293
  • เขต 7 เพื่อไทย นายสุรพจน์ เตาะเจริญสุข 37,974
  • เขต 8 เพื่อไทย นางสาววิภาณี ภูคำวงศ์ 43,191
  • เขต 9 เพื่อไทย นางสาวสรัสนันท์ อรรณนพพร 46,057
  • เขต 10 เพื่อไทย นายวันนิวัติ สมบูรณ์ 44,173
  • เขต 11 ภูมิใจไทย นายองอาจ ฉัตรชัยพลรัตน์ 37,529

 
จันทบุรี  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายวรายุทธ ทองสุข 37,600
  • เขต 2 ก้าวไกล นางสาวปรัชญาวรรณ ไชยสืบ 34,894
  • เขต 3 ก้าวไกล นางสาวญาณธิชา บัวเผื่อน 35,428

ฉะเชิงเทรา  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นางฐิติมา ฉายแสง 35,488
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายอรรถกร ศิริลัทธยากร 42,777
  • เขต 3 เพื่อไทย นายศักดิ์ชาย ตันเจริญ 36,895
  • เขต 4 ก้าวไกล นายจิรัฏฐ์ ทองสุวรรณ์ 37,381

ชลบุรี  ส.ส. 10 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายวรท ศิริรักษ์ 36,463
  • เขต 2 ก้าวไกล นางสาววรรณิดา นพสิทธิ์ 30,162
  • เขต 3 ก้าวไกล นายชวาล พลเมืองดี 33,183
  • เขต 4 รวมไทยสร้างชาติ นายจิรวุฒิ สิงห์โตทอง 36,128
  • เขต 5 เพื่อไทย นายอนันต์ ปรีดาสุทธิจิตต์ 41,939
  • เขต 6 ก้าวไกล นางสาวกฤษฏิ์ ชีวะธรรมานนท์ 37,572
  • เขต 7 ก้าวไกล นายสหัสวัต คุ้มคง 40,918
  • เขต 8 ก้าวไกล นายจรัส คุ้มไข่น้ำ 35,240
  • เขต 9 ก้าวไกล นายยอดชาย พึ่งพร 30,459
  • เขต 10 พลังประชารัฐ นายสะถิระ เผือกประพันธุ์ 27,461

ชัยนาท  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นายอนุชา นาคาศัย 43,874
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายมณเฑียร สงฆ์ประชา 52,205

ชัยภูมิ  ส.ส. 7 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายโอชิษฐ์ เกียรติก้องชูชัย 26,130
  • เขต 2 เพื่อไทย นายเชิงชาย ชาลีรินทร์ 61,414
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายสัมฤทธิ์ แทนทรัพย์ 35,237
  • เขต 4 พลังประชารัฐ นางสาวกาญจนา จังหวะ 21,285
  • เขต 5 เพื่อไทย นายศิวะ พงศ์ธีระดุลย์ 35,000
  • เขต 6 ภูมิใจไทย นายเชวงศักดิ์ เร่งไพบูลย์วงษ์ 30,477
  • เขต 7  พลังประชารัฐ นายอัครแสนคีรี โล่ห์วีระ 38,547

ชุมพร  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นายวิชัย สุดสวาสดิ์ 36,222
  • เขต 2 รวมไทยสร้างชาติ นายสันต์ แซ่ตั้ง 32,501
  • เขต 3 รวมไทยสร้างชาติ นายสุพล จุลใส 41,231

 
เชียงราย  ส.ส. 7 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายชิตวัน ชินอนุวัฒน์ 38,395
  • เขต 2 เพื่อไทย นางสาวปิยะรัฐชย์ ติยะไพรัช 55,778
  • เขต 3 ก้าวไกล นายฐากูร ยะแสง 25,056
  • เขต 4 เพื่อไทย นางสาววิสาระดี เตชะธีราวัฒน์ 39,589
  • เขต 5  เพื่อไทย นายเทอดชาติ ชัยพงษ์ 35,162
  • เขต 6 ก้าวไกล นางจุฬาลักษณ์ ขันสุธรรม 31,623
  • เขต 7 เพื่อไทย นายพิเชษฐ์ เชื้อเมืองพาน 31,588

เชียงใหม่  ส.ส. 10 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นางสาวเพชรรัตน์ ใหม่ชมภู 48,823
  • เขต 2 ก้าวไกล นางสาวการณิก จันทดา 51,181
  • เขต 3 ก้าวไกล นายณัฐพล โตวิจักษณ์ชัยกุล 47,469
  • เขต 4 ก้าวไกล นางสาวพุธิตา ชัยอนันต์ 62,009
  • เขต 5 เพื่อไทย นายจุลพันธ์ อมรวิวัฒน์ 38,015
  • เขต 6 ก้าวไกล ว่าที่ร้อยตรีหญิงอรพรรณ จันตาเรือง 25,828
  • เขต 7 ก้าวไกล นายสมดุลย์ อุตเจริญ 32,040
  • เขต 8  ก้าวไกล นายภัทรพงษ์ ลีลาภัทร์ 50,878
  • เขต 9 พลังประชารัฐ นายนเรศ ธำรงค์ทิพยคุณ 31,107
  • เขต 10 เพื่อไทย นางสาวศรีโสภา โกฏคำลือ 32,638

ตรัง  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นายถนอมพงศ์ หลีกภัย 25,965
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายทวี สุระบาล 63,185
  • เขต 3 ประชาธิปัตย์ นางสาวสุณัฐชา โล่สถาพรพิพิธ 62,644
  • เขต 4 ประชาธิปัตย์ นายกาญจน์ ตั้งปอง 22,812

ตราด  ส.ส. 1 คน  100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายศักดินัย นุ่มหนู 44,576


ตาก  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายคริษฐ์ ปานเนียม 27,664
  • เขต 2 ก้าวไกล นายรัชต์พงศ์ สร้อยสุวรรณ 24,133
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายภาคภูมิ บูลย์ประมุข 31,328

นครนายก  ส.ส. 2 คน 100%
  • เพื่อไทย พลตำรวจตรีสุรพล บุญมา 32,030
  • เพื่อไทย นายเกรียงไกร กิตติธเนศวร 20,225

 
นครปฐม  ส.ส. 6 คน 100%
  • เขต 1 ชาติไทยพัฒนา นายศุภโชค ศรีสุขจร 39,715
  • เขต 2 รวมไทยสร้างชาติ พันโทสินธพ แก้วพิจิตร 33,770
  • เขต 3 ชาติไทยพัฒนา นายพาณุวัฒณ์ สะสมทรัพย์ 42,825
  • เขต 4 ก้าวไกล นายกิตติภณ ปานพรหมมาศ 24,898
  • เขต 5 ชาติไทยพัฒนา นายอนุชา สะสมทรัพย์ 22,575
  • เขต 6 ก้าวไกล นายชิษณุพงศ์ ตั้งเมธากุล 38,812


นครพนม  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายภูมิพัฒน์ พชรทรัพย์ 44,712
  • เขต 2 เพื่อไทย นางมนพร เจริญศรี 39,856
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายอลงกต มณีกาศ 41,738
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นายชูกัน กุลวงษา 25,253


นครราชสีมา  ส.ส. 16 คน 100%
  • เขต 1  ก้าวไกล นายฉัตร สุภัทรวณิชย์ 37,043
  • เขต 2 ก้าวไกล นายปิยชาติ รุจิพรวศิน 42,398
  • เขต 3 ก้าวไกล นายศุทธสิทธิ์ พจน์ฐศักดิ์ 38,982
  • เขต 4 เพื่อไทย นางสาวณัฐจิรา อิ่มวิเศษ 37,150
  • เขต 5 เพื่อไทย นายสมเกียรติ ตันดิลกตระกูล 46,479
  • เขต 6 เพื่อไทย นายโกศล ปัทมะ 32,136
  • เขต 7 เพื่อไทย นางสาวปิยะนุช ยินดีสุข 51,348
  • เขต 8 เพื่อไทย นายนิกร โสมกลาง 18,075
  • เขต 9 ภูมิใจไทย นายพลพีร์ สุวรรณฉวี 38,421
  • เขต 10 เพื่อไทย นายอภิชา เลิศพชรกมล 51,206
  • เขต 11 เพื่อไทย นายอาทิตย์ หวังศุภกิจโกศล 60,320
  • เขต 12 เพื่อไทย นายนรเสฎฐ์ ศิริโรจนกุล 44,072
  • เขต 13 เพื่อไทย นายพชร จันทรรวงทอง 10,973
  • เขต 14 เพื่อไทย นายศิรสิทธิ์ เลิศด้วยลาภ 32,596
  • เขต 15 เพื่อไทย นายรชตะ ด่านกุล 44,121
  • เขต 16 เพื่อไทย นายพรเทพ ศิริโรจนกุล 37,412

นครศรีธรรมราช  ส.ส. 10 คน 100%
  • เขต 1 ประชาธิปัตย์ นายราชิต สุดพุ่ม 20,334
  • เขต 2 ประชาธิปัตย์ นายทรงศักดิ์ มุสิกอง 31,617
  • เขต 3 ประชาธิปัตย์ นายพิทักษ์เดช เดชเดโช 31,827
  • เขต 4 ประชาธิปัตย์ ว่าที่ร้อยโทยุทธการ รัตนมาศ 22,394
  • เขต 5 ประชาธิปัตย์ นายชัยชนะ เดชเดโช 48,403
  • เขต 6 พลังประชารัฐ นายสุธรรม จริตงาม 26,285
  • เขต 7 ภูมิใจไทย นายษฐา ขาวขำ 27,943
  • เขต 8 ภูมิใจไทย นางมุกดาวรรณ เลื่องสีนิล 23,393
  • เขต 9 ประชาธิปัตย์ นางอวยพรศรี เชาวลิต 35,976
  • เขต 10 รวมไทยสร้างชาติ นางสาวพิมพ์ภัทรา วิชัยกุล 44,233

นครสวรรค์  ส.ส. 6 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายกฤษฐ์หิรัญ เลิศอุฤทธิ์ภักดี 31,671
  • เขต 2  เพื่อไทย นายทรงศักดิ์ ส่งเสริมอุดมชัย 37,510
  • เขต 3  รวมไทยสร้างชาติ นายสัญญา นิลสุพรรณ 32,100
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นายมานพ ศรีผึ้ง 32,934
  • เขต 5 ภูมิใจไทย นายพีระเดช ศิริวันสาณฑ์ 46,315
  • เขต 6 ชาติพัฒนากล้า นายประสาท ตันประเสริฐ 24,089


นนทบุรี  ส.ส. 8 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายนนท์ ไพศาลลิ้มเจริญกิจ 41,734
  • เขต 2 ก้าวไกล นางปัญญารัตน์ นันทภูษิตานนท์ 39,086
  • เขต 3  ก้าวไกล นายอนุสรณ์ แก้ววิเชียร 44,114
  • เขต 4 ก้าวไกล นายนพดล ทิพยชล 36,249
  • เขต 5  ก้าวไกล นายปรีติ เจริญศิลป์ 48,055
  • เขต 6 ก้าวไกล นายคุณากร มั่นนทีรัย 48,169
  • เขต 7 ก้าวไกล นายเกียรติคุณ ต้นยาง 48,417
  • เขต 8 ก้าวไกล นายนนท์ ไพศาลลิ้มเจริญกิจ 41,734


นราธิวาส  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นายวัชระ ยาวอหะซัน 29,006
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายอามินทร์ มะยูโซ๊ะ 31,289
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายสัมพันธ์ มะยูโซ๊ะ 34,411
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นายซาการียา สะอิ 30,966
  • เขต 5 ประชาชาติ นายกมลศักดิ์ ลีวาเมาะ 31,457



น่าน  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายทรงยศ รามสูต 35,314
  • เขต 2 เพื่อไทย นายชลน่าน ศรีแก้ว 56,746
  • เขต 3 เพื่อไทย นายณัฐพงษ์ สุปริยศิลป์ 29,379
บึงกาฬ  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายสยาม เพ็งทอง 25,295
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายสุวรรณา กุมภิโร 26,541
  • เขต 3 เพื่อไทย นายนิพนธ์ คนขยัน 30,277


บุรีรัมย์  ส.ส. 10 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายสนอง เทพอักษรณรงค์ 36,707
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายไชยชนก ชิดชอบ 46,729
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายอดิพงษ์ ฐิติพิทยา 38,468
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นายรังสิกร ทิมาตฤกะ 37,706
  • เขต 5 ภูมิใจไทย นายโสภณ ซารัมย์ 47,746
  • เขต 6 ภูมิใจไทย นายศักดิ์ ซารัมย์ 35,229
  • เขต 7 ภูมิใจไทย นายพรชัย ศรีสุริยันโยธิน 28,685
  • เขต 8 ภูมิใจไทย นายไตรเทพ งามกมล 34,429
  • เขต 9 ภูมิใจไทย นายรุ่งโรจน์ ทองศรี 45,059
  • เขต 10 ภูมิใจไทย นายจักรกฤษณ์ ทองศรี 39,006


ปทุมธานี  ส.ส. 7 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายสรวีย์ ศุภปณิตา 29,272
  • เขต 2 ก้าวไกล นายเจษฎา ดนตรีเสนาะ 40,206
  • เขต 3 ก้าวไกล นางสาวชลธิชา แจ้งเร็ว 43,096
  • เขต 4 ก้าวไกล นายสกล สุนทรวาณิชย์กิจ 41,705
  • เขต 5 เพื่อไทย นายมนัสนันท์ หลีนวรัตน์ 35,074
  • เขต 6 ก้าวไกล นายเชตวัน เตือประโคน 48,900
  • เขต 7 ก้าวไกล นายประสิทธิ์ ปัทมผดุงศักดิ์ 35,866


ประจวบคีรีขันธ์  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายสังคม แดงโชติ 34,445
  • เขต 2 ประชาธิปัตย์ นายจักพันธ์ ปิยพรไพบูลย์ 42,736
  • เขต 3 ประชาธิปัตย์ นายประมวล พงศ์ถาวราเดช 20,444

 
ปราจีนบุรี  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายอำนาจ วิลาวัลย์ 35,641
  • เขต 2 ก้าวไกล นายวุฒิพงศ์ ทองเหลา 35,451
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายสฤษดิ์ บุตรเนียร 30,833


ปัตตานี  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 ประชาชาติ ผู้ช่วยศาสตราจารย์วรวิทย์ บารู 14,452
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายคอซีย์ มามุ 23,483
  • เขต 3 ประชาชาติ นายสมมุติ เบ็ญจลักษณ์ 23,636
  • เขต 4 ประชาธิปัตย์ นายยูนัยดี วาบา 21,556
  • เขต 5 ประชาชาติ นายสาเหะมูหามัด อัลอิดรุส 37,068


พระนครศรีอยุธยา  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายทวิวงศ์ โตทวิวงศ์ 41,081
  • เขต 2 ก้าวไกล นายชริน วงศ์พันธ์เที่ยง 21,639
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นางสาวพิมพฤดา ตันจรารักษ์ 37,824
  • เขต 4  ภูมิใจไทย นายสุรศักดิ์ พันธ์เจริญวรกุล 50,080
  • เขต 5 ภูมิใจไทย นายประดิษฐ์ สังขจาย 29,207


พะเยา  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 พลังประชารัฐ นายธรรมนัส พรหมเผ่า 53,963
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายอนุรัตน์ ตันบรรจง 32,779
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายจีรเดช ศรีวิราช 34,720


พังงา  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายอรรถพล ไตรศรี 34,443
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายฉกาจ พัฒนกิจวิบูลย์ 21,506


พัทลุง  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ประชาธิปัตย์ นางสุพัชรี ธรรมเพชร 49,471
  • เขต 2 รวมไทยสร้างชาติ นายนิติศักดิ์ ธรรมเพชร 41,201
  • เขต 3 ประชาธิปัตย์ นายร่มธรรม ขำนุรักษ์ 47,848


พิจิตร  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายภัทรพงศ์ ภัทรประสิทธิ์ 43,965
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายวินัย ภัทรประสิทธิ์ 33,390
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายศิริวัฒน์ ขจรประศาสน์ 33,425


พิษณุโลก  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1  ก้าวไกล นายปดิพัทธ์ สันติภาดา 40,198
  • เขต 2 เพื่อไทย นายนพพล เหลืองทองนารา 30,819
  • เขต 3 รวมไทยสร้างชาติ นายพงษ์มนู ทองหนัก 44,436
  • เขต 4 เพื่อไทย นางสาวพิมพ์พิชชา ชัยศุภกิจเจริญ 25,626
  • เขต 5 ก้าวไกล นายศุภปกรณ์ กิตยาธิคุณ 25,763


เพชรบุรี  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นางธิวัลรัตน์ อังกินันทน์ 40,235
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายฤกษ์ อยู่ดี 24,869
  • เขต 3 รวมไทยสร้างชาติ จ่าอากาศเอกอภิชาติ แก้วโกศล 11,597


เพชรบูรณ์  ส.ส. 6 คน 100%
  • เขต 1 พลังประชารัฐ นางสาวพิมพ์พร พรพฤฒิพันธุ์ 35,905
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นายจักรัตน์ พั้วช่วย 38,352
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายบุญชัย กิตติธาราทรัพย์ 31,707
  • เขต 4 พลังประชารัฐ นายวรโชติ สุคนธ์ขจร 41,039
  • เขต 5 พลังประชารัฐ นางวันเพ็ญ พร้อมพัฒน์ 34,971
  • เขต 6 พลังประชารัฐ นายอัคร ทองใจสด 47,118


แพร่  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายทศพร เสรีรักษ์ 41,565
  • เขต 2 เพื่อไทย นายนิยม วิวรรธนดิฐกุล 32,845
  • เขต 3 เพื่อไทย นายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล 32,446


ภูเก็ต  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล ว่าที่ร้อยตรีสมชาติ เตชถาวรเจริญ 21,252
  • เขต 2 ก้าวไกล นายเฉลิมพงศ์ เเสงดี 21,913
  • เขต 3 ก้าวไกล นายฐิติกันต์ ฐิติพฤฒิกุล 20,421


มหาสารคาม  ส.ส. 6 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายกิตติศักดิ์ คณาสวัสดิ์ 30,859
  • เขต 2 เพื่อไทย นายไชยวัฒนา ติณรัตน์ 34,062
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายลัทธชัย โชคชัยวัฒนากร 41,727
  • เขต 4 เพื่อไทย นายสรรพภัญญู ศิริไปล์ 38,744
  • เขต 5 เพื่อไทย นายจิรวัฒน์ ศิริพานิชย์ 45,087
  • เขต 6 เพื่อไทย นายรัฐ คลังแสง 46,765


มุกดาหาร  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1  พลังประชารัฐ นายวิริยะ ทองผา 33,514
  • เขต 2 ก้าวไกล นายณกร ชารีพันธ์ 28,555



แม่ฮ่องสอน  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1  ประชาธิปัตย์ นายดนุภัทร์ เชียงชุม 18,777
  • เขต 2 ประชาธิปัตย์ นายสมบัติ ยะสินธุ์ 20,345


ยโสธร  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ไทยสร้างไทย นางสุภาพร สลับศรี 53,130
  • เขต 2 เพื่อไทย นายบุญแก้ว สมวงศ์ 44,851
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายธนพัฒน์ ศรีชนะ 37,946


ยะลา  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ประชาชาติ นายสุไลมาน บือแนปีแน 23,682
  • เขต 2 ประชาชาติ นายซูการ์โน มะทา 51,946
  • เขต 3 ประชาชาติ นายอับดุลอายี สาแม็ง 31,741


ร้อยเอ็ด  ส.ส. 8 คน 100%
  • เขต 1 ชาติไทยพัฒนา นายอนุรักษ์ จุรีมาศ 40,436
  • เขต 2 เพื่อไทย นายฉลาด ขามช่วง 28,158
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นางรัชนี พลซื่อ 39,181
  • เขต 4 เพื่อไทย นายนรากร นาเมืองรักษ์ 36,822
  • เขต 5 เพื่อไทย นางสาวจิราพร สินธุไพร 61,288
  • เขต 6 เพื่อไทย นายกิตติ สมทรัพย์ 36,878
  • เขต 7 ไทยสร้างไทย นายชัชวาล แพทยาไทย 42,484
  • เขต 8 เพื่อไทย นางสาวชญาภา สินธุไพร 47,305


ระนอง  ส.ส. 1 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายคงกฤษ ฉัตรมาลีรัตน์ 44,717


ระยอง  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นางสาวกมนทรรศน์ กิตติสุนทรสกุล 17,386
  • เขต 2 ก้าวไกล นายกฤช ศิลปชัย 38,813
  • เขต 3 ก้าวไกล นายนครชัย ขุนณรงค์ 29,034
  • เขต 4 ก้าวไกล นายชุติพงศ์ พิภพภิญโญ 38,707
  • เขต 5 ก้าวไกล นางสว่างจิตต์ เลาหะโรจนพันธ์ 34,706


ราชบุรี  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นางสาวกุลวลี นพอมรบดี 52,941
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นางบุญยิ่ง นิติกาญจนา 36,009
  • เขต 3 พลังประชารัฐ นายจตุพร กมลพันธ์ทิพย์ 49,262
  • เขต 4 รวมไทยสร้างชาติ นายอัครเดช วงษ์พิทักษ์โรจน์ 54,815
  • เขต 5 พลังประชารัฐ นายชัยทิพย์ กมลพันธ์ทิพย์ 44,253


ลพบุรี  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1  เพื่อไทย นายสิทธิชัย หล่อประสงค์สุข 22,391 28,405
  • เขต 2 ก้าวไกล นายสาธิต ทวีผล 26,417
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นางสาวมัลลิกา จิระพันธุ์วาณิช 43,325
  • เขต 4 ภูมิใจไทย นายนรินทร์ คลังผา 41,413
  • เขต 5 เพื่อไทย นายวรวงศ์ วรปัญญา 41,822


ลำปาง  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นางทิพา ปวีณาเสถียร 51,579
  • เขต 2 เพื่อไทย นายธนาธร โล่ห์สุนทร 41,114
  • เขต 3 ก้าวไกล นายชลธานี เชื้อน้อย 41,651
  • เขต 4 ก้าวไกล นางสาวรภัสสรณ์ นิยะโมสถ 47,027


ลำพูน  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1  ก้าวไกล นายวิทวิสิทธิ์ ปันสวนปลูก 30,127
  • เขต 2 เพื่อไทย นายรังสรรค์ มณีรัตน์ 47,050


เลย  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1  เพื่อไทย นายเลิศศักดิ์ พัฒนชัยกุล 49,831
  • เขต 2 เพื่อไทย นายศรัณย์ ทิมสุวรรณ 50,421
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายธนยศ ทิมสุวรรณ 44,272
  • เขต 4  เพื่อไทย นายสมเจตน์ แสงเจริญรัตน์ 45,638
ศรีสะเกษ  ส.ส. 9 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายธเนศ เครือรัตน์ 42,445
  • เขต 2 เพื่อไทย นายสุรชาติ ชาญประดิษฐ์ 42,374
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายธนา กิจไพบูลย์ชัย 37,933
  • เขต 4 เพื่อไทย นายภูมินทร์ ลีธีระประเสริฐ 38,410
  • เขต 5  เพื่อไทย นายอมรเทพ สมหมาย 32,884
  • เขต 6 เพื่อไทย นายวีระพล จิตสัมฤทธิ์ 35,317
  • เขต 7 เพื่อไทย นางสาววิลดา อินฉัตร 30,394
  • เขต 8 ภูมิใจไทย นายอาสพลธ์ สรรณ์ไตรภพ 42,882
  • เขต 9 เพื่อไทย นางนุชนาถ จารุวงษ์เสถียร 38,051


สกลนคร  ส.ส. 7 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายอภิชาติ ตีรสวัสดิชัย 29,716
  • เขต 2 ประชาธิปัตย์ นายชาตรี หล้าพรหม 27,405
  • เขต 3 เพื่อไทย นางสาวจิรัชยา สัพโส 49,346
  • เขต 4 เพื่อไทย นายพัฒนา สัพโส 35,690
  • เขต 5 พลังประชารัฐ นายชัยมงคล ไชยรบ 28,567
  • เขต 6 เพื่อไทย นางสาวสกุณา สาระนันท์ 39,035
  • เขต 7 เพื่อไทย นายเกษม อุประ 32,195


สงขลา  ส.ส. 9 คน 100%
  • เขต 1 ประชาธิปัตย์ นายสรรเพชญ บุญญามณี 40,521
  • เขต 2 รวมไทยสร้างชาติ นายศาสตรา ศรีปาน 20,553
  • เขต 3 ประชาธิปัตย์ นายสมยศ พลายด้วง 39,577
  • เขต 4 พลังประชารัฐ นายชนนพัฒฐ์ นาคสั้ว 32,320
  • เขต 5 ประชาธิปัตย์ นายเดชอิศม์ ขาวทอง 42,368
  • เขต 6 ประชาธิปัตย์ นางสาวสุภาพร กำเนิดผล 34,835
  • เขต 7 ภูมิใจไทย นายณัฏฐ์ชนน ศรีก่อเกื้อ 31,926
  • เขต 8 ประชาธิปัตย์ พลตำรวจตรีสุรินทร์ ปาลาเร่ 42,412
  • เขต 9 ประชาธิปัตย์ นายศักดิ์สิทธิ์ ขาวทอง 28,740


สตูล  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายพิบูลย์ รัชกิจประการ 36,810
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายวรศิษฎ์ เลียงประสิทธิ์ 55,612


สมุทรปราการ  ส.ส. 8 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นางสาวพนิดา มงคลสวัสดิ์ 46,383
  • เขต 2 ก้าวไกล นางสาวรัชนก สุขประเสริฐ 43,435
  • เขต 3 ก้าวไกล นายพิชัย แจ้งจรรยาวงศ์ 50,177
  • เขต 4 ก้าวไกล นายวุฒินันท์ บุญชู 49,043
  • เขต 5 ก้าวไกล นางสาวนิตยา มีศรี 60,282
  • เขต 6 ก้าวไกล นายวีรภัทร คันธะ 37,730
  • เขต 7 ก้าวไกล นายบุญเลิศ แสงพันธุ์ 39,151
  • เขต 8 ก้าวไกล นายตรัยวรรธน์ อิ่มใจ 46,539


สมุทรสงคราม  ส.ส. 1 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายอานุภาพ ลิขิตอำนวยชัย 42,852


สมุทรสาคร  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายณัฐพงษ์ สุมโนธรรม 45,545
  • เขต 2 ก้าวไกล นายศิริโรจน์ ธนิกกุล 46,896
  • เขต 3 ก้าวไกล นายศิรสิทธิ์ สงนุ้ย 35,068


สระแก้ว  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 พลังประชารัฐ นางขวัญเรือน เทียนทอง 42,106
  • เขต 2 พลังประชารัฐ นางสาวตรีนุช เทียนทอง 41,173
  • เขต 3 เพื่อไทย นายสรวงศ์ เทียนทอง 53,989


สระบุรี  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายสรพัช ศรีปราชญ์ 32,444
  • เขต 2 เพื่อไทย นายอรรถพล วงษ์ประยูร 38,203
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นายวัชรพงศ์ คูวิจิตรสุวรรณ 45,417
  • เขต 4 พลังประชารัฐ นายองอาจ วงษ์ประยูร 29,506


สิงห์บุรี  ส.ส. 1 คน 100%
  • เขต 1 พลังประชารัฐ นายโชติวุฒิ ธนาคมานุสรณ์ 42,024


สุโขทัย  ส.ส. 4 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นางพรรณสิริ กุลนาถศิริ 32,130
  • เขต 2 เพื่อไทย นายชูศักดิ์ คีรีมาศทอง 30,339
  • เขต 3 เพื่อไทย นางสาวประภาพร ทองปากน้ำ 33,259
  • เขต 4  เพื่อไทย นายจักรวาล ชัยวิรัตน์นุกูล 36,738


สุพรรณบุรี  ส.ส. 5 คน 100%
  • เขต 1 ชาติไทยพัฒนา นายสรชัด สุจิตต์ 46,324
  • เขต 2 ชาติไทยพัฒนา นายณัฐวุฒิ ประเสริฐสุวรรณ 43,795
  • เขต 3 ชาติไทยพัฒนา นายนพดล มาตรศรี 39,348
  • เขต 4 ชาติไทยพัฒนา นายเสมอกัน เที่ยงธรรม 42,639
  • เขต 5 ชาติไทยพัฒนา นายประภัตร โพธสุธน 41,695


สุราษฎร์ธานี  ส.ส. 7 คน 100%
  • เขต 1 รวมไทยสร้างชาติ นางสาวกานสินี โอภาสรังสรรค์ 27,978
  • เขต 2 รวมไทยสร้างชาติ นายพิพิธ รัตนรักษ์ 24,625
  • เขต 3 รวมไทยสร้างชาติ นางสาววชิราภรณ์ กาญจนะ 46,456
  • เขต 4 รวมไทยสร้างชาติ นายพันธ์ศักดิ์ บุญแทน 26,043
  • เขต 5 รวมไทยสร้างชาติ นายปรเมษฐ์ จินา 25,520
  • เขต 6  ภูมิใจไทย นายพิชัย ชมภูพล 43,112
  • เขต 7 รวมไทยสร้างชาติ นายธานินท์ นวลวัฒน์ 30,359


สุรินทร์  ส.ส. 8 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายปกรณ์ มุ่งเจริญพร 36,305
  • เขต 2 เพื่อไทย นายชูชัย มุ่งเจริญพร 39,570
  • เขต 3 ภูมิใจไทย นางสาวผกามาศ เจริญพันธ์ 44,534
  • เขต 4  เพื่อไทย นายพรเทพ พูนศรีธนากูล 35,198
  • เขต 5 เพื่อไทย นายครูมานิตย์ สังข์พุ่ม 68,300
  • เขต 6 ภูมิใจไทย นายล้ำเลิศ พัวพัฒนโชติ 38,611
  • เขต 7 ภูมิใจไทย นายเรืองวิทย์ คูณวัฒนาพงษ์ 42,050
  • เขต 8 ภูมิใจไทย นางปทิดา ตันติรัตนานนท์ 39,558


หนองคาย  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 พลังประชารัฐ นายกระแสร์ ตระกูลพรพงศ์ 33,078
  • เขต 2 เพื่อไทย นางสาวชนก จันทาทอง 33,352
  • เขต 3 เพื่อไทย นายเอกธนัช อินทร์รอด 18,237


หนองบัวลำภู  ส.ส. 3 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายสยาม หัตถสงเคราะห์ 26,309
  • เขต 2 เพื่อไทย นายไชยา พรหมา 32,247
  • เขต 3  เพื่อไทย นายณพล เชยคำแหง 32,252


อ่างทอง  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายภราดร ปริศนานันทกุล 26,508
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายกรวีร์ ปริศนานันทกุล 46,306


อำนาจเจริญ  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นางสุขสมรวย วันทนียกุล 38,275
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นางญาณีนาถ เข็มนาค 46,881

 
อุดรธานี  ส.ส. 10 คน 100%
  • เขต 1 ก้าวไกล นายณัฐพงษ์ พิพัฒน์ไชยศิริ 32,476
  • เขต 2 เพื่อไทย นางหทัยรัตน์ เพชรพนมพร 41,285
  • เขต 3 ไทยสร้างไทย นายหรั่ง ธุระพล 36,250
  • เขต 4 เพื่อไทย นายภาณุ พรวัฒนา 21,475
  • เขต 5 เพื่อไทย นายกรวีร์ สาราคำ 36,489
  • เขต 6 ไทยสร้างไทย นายอดิศักดิ์ แก้วมุงคุณทรัพย์ 27,751 
  • เขต 7 เพื่อไทย นายธีระชัย แสนแก้ว 33,928
  • เขต 8 เพื่อไทย นายเกรียงศักดิ์ ฝ้ายสีงาม 33,537
  • เขต 9 เพื่อไทย นายวัชระพล ขาวขำ 43,529
  • เขต 10 เพื่อไทย นางเทียบจุฑา ขาวขำ 47,532

อุตรดิตถ์  ส.ส. 3 คน  100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นางสาวกฤษณา สีหลักษณ์ 32,820
  • เขต 2 เพื่อไทย นายวารุจ ศิริวัฒน์ 36,119
  • เขต 3 เพื่อไทย นายรวี เล็กอุทัย 48,779


อุทัยธานี  ส.ส. 2 คน 100%
  • เขต 1 ภูมิใจไทย นายเจเศรษฐ์ ไทยเศรษฐ์ 49,464
  • เขต 2 ภูมิใจไทย นายชาดา ไทยเศรษฐ์ 43,505
 

อุบลราชธานี  ส.ส. 11 คน 100%
  • เขต 1 เพื่อไทย นายวรสิทธิ์ กัลป์ตินันท์ 32,468
  • เขต 2 ประชาธิปัตย์ นายวุฒิพงษ์ นามบุตร 38,164
  • เขต 3 เพื่อไทรวมพลัง นางพิมพกาญจน์ พลสมัคร 31,218
  • เขต 4 เพื่อไทย นางสาวกิตติ์ธัญญา วาจาดี 39,462
  • เขต 5 ภูมิใจไทย นายสุทธิชัย จรูญเนตร 44,121
  • เขต 6 เพื่อไทย นางสาวธัญธารีย์ สันตพันธุ์ 43,430
  • เขต 7 เพื่อไทย นางสาวสุดารัตน์ พิทักษ์พรพัลลภ 38,533
  • เขต 8 มิใจไทย นางสาวแนน บุณย์ธิดา สมชัย 31,773
  • เขต 9  เพื่อไทย นายประภูศักดิ์ จินตะเวช 31,311
  • เขต 10 เพื่อไทรวมพลัง นายสมศักดิ์ บุญประชม 62,754
  • เขต 11 ภูมิใจไทย นางสาวตวงทิพย์ จินตะเวช 43,797

เกาะติดการนับคะแนนการเลือกตั้ง ECT Report และสำนักข่าวต่างๆ LINK

เกาะติดการนับคะแนนการเลือกตั้ง ECT Report และสำนักข่าวต่างๆ อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ
เกาะติดการนับคะแนนการเลือกตั้ง ECT Report และสำนักข่าวต่างๆ อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ
ECT Report ผลการเลือกตั้งปี 2566 อย่างไม่เป็นทางการ กกต. ectreport.com
และสำนักข่าวต่างๆ
• มติชนออนไลน์ election.matichon.co.th
• ThaiPBS election66.thaipbs.or.th
• PPTV36 www.pptvhd36.com
• Nation TV www.nationtv.tv
• Voice TV voicetv.co.th
 
ที่มาของการคำนวณจำนวนเขตและ ส.ส.
เมื่อเดือน ม.ค. ที่ผ่านมา ที่ประชุม กกต. ชุดใหญ่ พิจารณากำหนดจำนวนสมาชิก ส.ส.แบ่งเขตเลือกตั้ง ที่แต่ละจังหวัดพึงจะมี และจำนวนเขตเลือกตั้งแบบแบ่งเขตเลือกตั้งของแต่ละจังหวัด โดยพิจารณาจากจำนวนราษฎรทั่วราชอาณาจักร เมื่อ 31 ธ.ค. 2565 ซึ่งมีจำนวน 66,090,475 คน จึงมีจำนวนประชากรโดยเฉลี่ยประมาณ 165,226 คน ต่อจำนวน ส.ส. 1 คน [BBC]
 

ตรวจสอบรายชื่อผู้มีสิทธิเลือกตั้ง (หน่วย/เขต/สถานที่/ลำดับ) LINK

ตรวจสอบรายชื่อผู้มีสิทธิเลือกตั้ง (หน่วย/เขต/สถานที่/ลำดับ) อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ
ตรวจสอบรายชื่อผู้มีสิทธิเลือกตั้ง (หน่วย/เขต/สถานที่/ลำดับ) อัพเดตผลเลือกตั้ง 2566 จาก 400 เขตทั่วประเทศ
กกต.จัดทำระบบ ตรวจสอบรายละเอียดผู้มีสิทธิเลือกตั้ง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) ระบุเลขประจำตัวประชาชนในการตรวจสอบ
ข่าว/บทความล่าสุด
เนื้อหาอ่านล่าสุด